அடக்கம் செய்வதற்கு நிபுணர் குழு முன்வைத்துள்ள 15 பரிந்துரைகள்

தமிழ் ​செய்திகள் இன்று


அடக்கம் செய்வதற்கு நிபுணர் குழு முன்வைத்துள்ள 15 பரிந்துரைகள்

கொரோனா வைரஸ் தொற்று காரணமாக உயிரிழப்பவர்களை புதைப்பதா? எரிப்பதா? என்பது
சம்பந்தமாக ஆராய புதிதாக நியமிக்கப்பட்ட 11பேர் கொண்ட நிபுணர்கள் குழு அதன் அறிக்கையை அண்மையில் சமர்பித்துள்ளது.

அந்த அறிக்கையின் படி அடக்கம் செய்ய அனுமதி வழங்கப்பட்டுள்ளதாக முன்னாள் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் அலிஸாஹிர் மௌலானா கூறியுள்ளார்.

அந்த அறிக்கையின் பிரதியை முன்னாள் பாராளுமன்ற உறுப்பினர் அலிஸாஹிர் மௌலானா தனது ட்விட்டர் பக்கத்தில் வௌியிட்டுள்ளார்.

அத்துடன் இது தொடர்பில் colombotelegraph இணையத்தளமும் செய்தி வௌியிட்டுள்ளது.

அந்தக் குழு பின்வரும் 15 பரிந்துரைகளை முன் வைத்துள்ளது.

The recommendations of expert Panel Submitted to Health Ministry.

1. இறந்தவர்களின் மற்றும் அவர்களின் குடும்பங்களின் கௌரவம் மரணித்த உடலை அகற்றுவதற்குப் பயன்படுத்தப்படும் செயல்முறை முழுவதும் முடிந்தவரை மதிக்கப்பட வேண்டும்.

2. நியமிக்கப்பட்ட சுகாதாரப் பணியாளர்கள் மட்டுமே சடலங்களைக் கையாளுவதை செய்ய வேண்டும்.

3. உடல் தகனம் அல்லது அடக்கம் செய்ய உறவினர்களிடம் ஒப்படைக்கக்கூடாது.

4. உடலுடன் தொடர்பு கொள்ளும் அனைவரையும் (சுகாதார மற்றும் சவக்கிடங்கு ஊழியர்கள்) நிலையான தொற்று தடுப்பு மற்றும் கட்டுப்பாடு முன்னெச்சரிக்கைகளைப் பயன்படுத்துவதை உறுதிசெய்ய வேண்டும். தொடர்ச்சியான மற்றும் போதுமான கை சுகாதார பொருட்கள், பிபிஇ, சுத்தம் மற்றும் கிருமிநாசினி பொருட்கள் அவர்களுக்கு வழங்கப்பட வேண்டும்.

5. தகனம் அல்லது அடக்கம் செய்வதற்கான உடல்களை எம்பாம் செய்யக்கூடாது.

6. உடலை அகற்றுவதற்கான உத்தரவு வழங்கப்பட்டவுடன், தகனம் அல்லது அடக்க ம் 24 மணி நேரத்திற்குள் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும்.

7. சவப்பெட்டியில் வைப்பதற்கு முன், உடலை இரட்டை அடுக்கு உடல் பையில் வைக்க வேண்டும். உடல் பைகள் 300 um தடிமன் கொண்டதாக இருக்க வேண்டும், உறிஞ்சக்கூடிய பொருட்களால் சுற்றப்பட்டு, கசிவு மற்றும் மக்கும் தன்மை இல்லாதவைகளாக அவை இருக்க வேண்டும்.

8. உடலைப் பார்ப்பது சுகாதார வசதி / சவக்கிடங்கிற்குள் மட்டுமே அனுமதிக்கப்படும்.

9. குடும்பத்தினர் உடலைக் காண விரும்பினால், உடல் பையைத் திறந்து / அவிழ்த்து, ஒரு மீட்டர் தூரத்தில் ஒரு முகமூடியை அணிந்து, ஒரு மீட்டர் தூரத்தை ஒருவருக்கொருவர் வைத்திருக்க அனுமதிக்க வேண்டும். இறந்த நபரின் உடலையோ அல்லது உடமைகளையோ தொடுவது அனுமதிக்கப்படாது. உடலை பார்ப்பதற்கு உடல் பையில் இருந்து அகற்றக்கூடாது.

10. குடும்பத்தைச் சேர்ந்த 4 நபர்கள் மட்டுமே உடலைக் காண அனுமதிக்கப்படுவார்கள். ஒரு நேரத்தில் இரண்டு நபர்கள் உடலைக் காண அனுமதிக்கப்பட வேண்டும், மேலும் இரண்டு நபர்களுக்கு அதிகபட்சம் 5 நிமிடம் / இரண்டு நபர்கள் வீதம் உடலை மேற்பார்வையின் கீழ் பார்க்க அனுமதிக்க வேண்டும். உடலைப் பார்க்க மொத்தம் 10 நிமிடம் அனுமதிக்கப்படுகிறது.

11. உரிய அதிகாரிகளால் உடல் தகனம் / அடக்கம் செய்யப்பட்ட இடத்திற்கு கொண்டு செல்லப்படும்போது, ​​குடும்பத்தைச் சேர்ந்த அதிகபட்சம் 4 நபர்கள் உடலுடன் ஒரு தனி போக்குவரத்து முறையில் செல்ல அனுமதிக்கப்படலாம்.

12. சுகாதார அதிகாரிகளால் நியமிக்கப்பட்ட தகனம் / அடக்கம் செய்யப்பட்ட இடம் உடலை அகற்ற பயன்படுத்தப்பட வேண்டும்.

13. சவப்பெட்டி எந்த காரணத்திற்காகவும் தகனம் அல்லது அடக்கம் செய்யப்பட்ட இடத்தில் திறக்கப்படாது.

14. சமூக தூர மற்றும் நிலையான முன்னெச்சரிக்கை நடவடிக்கைகளை கடைபிடிக்கும் போது தகனம் / அடக்கம் செய்வதற்கு முன்னர் தகனம் / அடக்கம் செய்யும் இடத்தில் மேற்பார்வையின் கீழ் எந்த மத நடவடிக்கைகளுக்கும் 10 நிமிடங்கள் அனுமதிக்கவும். மதச் செயல்பாட்டின் போது ஒரு மத பிரமுகரும் குடும்பத்தைச் சேர்ந்த 4 பேரும் மட்டுமே ஆஜராக அனுமதிக்கப்படுவார்கள்.

15. கல்லறையின் அடிப்பகுதி தரை மேற்பரப்பில் இருந்து 1.5m மற்றும் நிலக் கீழ் நீர்மட்டத்திற்கு மேலே 1.2m இருக்க வேண்டும். அடக்கம் செய்யும் இடம் மற்றும் வடிகால்களுக்கு இடையிலான தூரம் குறைந்தபட்சம் 10m இருக்க வேண்டும். புதைகுழி மற்றும் குடிநீர் கிணறுகள், போர்ஹோல்கள் மற்றும் கிணறுகள் ஆகியவற்றுக்கு இடையேயான தூரம் குறைந்தபட்சம் 250m இருக்க வேண்டும். உலகளாவிய நிபுணர்களின் தற்போதைய பரிந்துரைகளின்படி அடக்கம் செய்யப்படும் இடம் மற்றும் நீரூற்றுகள் மற்றும் நீர் நிலைகளுக்கு இடையிலான தூரம் குறைந்தபட்சம் 30m இருக்க வேண்டும்.